|
Update:
2024-07-24 16:54:21ชม:(7)ครั้ง |
|
|
|
โครงการชลประทานลำพูน ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุสงฆ์และสามเณร ในโครงการบรรพชา อุปสมบท เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
วันพุธ ที่ 24 กรกฎาคม 2567 เวลา 07.00 น. นายสุภรณ์วัฒน์ สุรการ ผู้อำนวยการโครงการชลประทานลำพูน มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรี วรพจน์ ดวงรกดก หัวหน้าฝ่ายส่งน้ำและบำรุงรักษาที่ 1 นายนที สิทัน หัวหน้าฝ่ายส่งน้ำและบำรุงรักษาที่ 2 นายสุภชัย หวันทอง หัวหน้าฝ่ายช่างกล ข้าราชการและเจ้าหน้าที่โครงการชลประทานลำพูน เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุสงฆ์และสามเณร ในโครงการบรรพชา อุปสมบท เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดพระพุทธบาทตากผ้า พระอารามหลวง ตำบลมะกอก อำเภอป่าซาง จังหวัดลำพูน โดยมี นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน ปลัดจังหวัดลำพูน หัวหน้าสำนักงานจังหวัดลำพูน นายอำเภอป่าซาง หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ พุทธศาสนิกชน เข้าร่วมพิธี
วันที่ปรากฏเหตุการณ์:
2024-7-24
โดย:
rid_lp
|
|
|
|