วันอังคาร ที่ 23 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายสุภรณ์วัฒน์ สุรการ ผู้อำนวยการโครงการชลประทานลำพูน พร้อมด้วย นายนที สิทัน หัวหน้าฝ่ายส่งน้ำและบำรุงรักษาที่ 2 นายปิยะพล สงวนศรี หัวหน้าฝ่ายส่งน้ำและบำรุงรักษาที่ 3 เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม อนุรักษ์ดิน น้ำ ปลูกป่า ปล่อยปลา เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เป็นประธานเปิดพิธี พร้อมด้วย นายโยธิน ประสงค์ความดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน นายสุทัศน์ ตั้งพิพัฒน์พงศ์ ผู้อำนวยการกองประสานงานโครงการพื้นที่ 3 หัวหน้าส่วนราชการและเจ้าหน้าที่เข้าร่วมพิธี ณ สำนักงานอาคารสนามโครงการพัฒนาพื้นที่ลุ่มน้ำแม่อาวอันเนื่องมาจากพระราชดำริ บ้านน้ำย้อย หมู่ที่ 10 ตำบลนครเจดีย์ อำเภอป่าซาง จังหวัดลำพูน