วันพฤหัสบดี ที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 10.00 น. นายสุภรณ์วัฒน์ สุรการ ผู้อำนวยการโครงการชลประทานลำพูน เข้าร่วมประชุมเตรียมจัดงาน "เทศกาลลำไย และเกษตรแฟร์ จังหวัดลำพูน 2567" (หอการค้าแฟร์ ครั้งที่ 16) โดยมี นางสาวศศิพิมล ไชยแสนพงศ์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดลำพูน เป็นประธานในการประชุม พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในจังหวัดลำพูน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานหอการค้าจังหวัดลำพูน ตำบลเวียงยอง อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน
ซึ่งกำหนดจัดงานในระหว่างวันที่ 1 – 12 สิงหาคม พ.ศ. 2567 รวมระยะเวลาจัดงาน 12 วัน ณ บริเวณที่เอกชนบ้านแม่สารป่าแดด ถนนลำพูน – ดอยติ ตำบลเวียงยอง อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริม และสนับสนุนช่องทางการจำหน่ายสินค้าทางการเกษตรโดยเฉพาะผลผลิตลำไย สินค้าและผลิตภัณฑ์ของดีจังหวัดลำพูน การจัดนิทรรศการทางการเกษตรนวัตกรรม เพื่อยกระดับสู่เกษตรมูลค่าสูง และกระตุ้นการจับจ่ายใช้สอยด้านการค้า การลงทุน ตลอดทั้งส่งเสริมการท่องเที่ยวภายในจังหวัดลำพูน